Di chúc là gì? Xin hỏi người chưa thành niên có quyền lập di chúc hay không? Di chúc thế nào được coi là hợp pháp?

0 Votes
đã hỏi 11 Tháng 3, 2015 trong Pháp luật bởi dinhcd7 Thiếu tá (4,743 điểm)
Đã chọn lại chủ đề 16 Tháng 8, 2015 bởi coolkid

2 Câu trả lời

0 Votes
đã trả lời 11 Tháng 3, 2015 bởi hoanang Đại úy (3,203 điểm)
Theo quy định của pháp luật dân sự (Khoản 1 Điều 20 Bộ luật Dân sự năm 2005) người chưa thành niên từ đủ 6 tuổi đến chưa đủ 18 tuổi được xác lập, thực hiện các giao dịch nhằm phục vụ nhu cầu sinh hoạt hàng ngày phù hợp với lứa tuổi.
Giao dịch này thường là các giao dịch có giá trị nhỏ, mục đích là để phục vụ nhu cầu sinh hoạt, học tập, vui chơi hàng ngày trong cuộc sống, được người đại diện của họ cho phép thực hiện mà không cần sự đồng ý trực tiếp của người đại diện. Ví dụ như: mua đồ dùng học tập, sách vở, đồ chơi...
0 Votes
đã trả lời 13 Tháng 3, 2015 bởi Hoa cát Thiếu tá (10,828 điểm)
Tôi nghĩ không đâu bạn à

Các câu hỏi liên quan

0 Votes
3 câu trả lời 61 Lượt xem
0 Votes
2 câu trả lời 46 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 102 Lượt xem
0 Votes
3 câu trả lời 102 Lượt xem
đã hỏi 10 Tháng 3, 2015 trong Pháp luật bởi dinhcd7 Thiếu tá (4,743 điểm)
0 Votes
2 câu trả lời 52 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 43 Lượt xem
0 Votes
2 câu trả lời 59 Lượt xem

   

   HỎI ĐÁP NHANH - HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN CHO NGƯỜI VIỆT

Muốn biết thì phải hỏi - Muốn giỏi thì phải đáp

Liên hệ quản trị trang: dangnamkien@gmail.com - 89B Lý Nam Đế - Hoàn Kiếm - Hà Nội

 

...