Vụ Công viên nước Hồ Tây, các hành vi của đám thanh niên sẽ bị phạt như thế nào?

0 Votes
đã hỏi 21 Tháng 4, 2015 trong Pháp luật bởi
Như thông tin tràn lan trên mạng hiện tượng sàm sỡ ở Công viên nước Hồ Tây sẽ được xử lý thế nào? Những thanh niên thực hiện hành vi sàm sỡ trên có thể bị phạt như thế nào?

1 câu trả lời

0 Votes
đã trả lời 21 Tháng 4, 2015 bởi coolkid Thượng sỹ (1,258 điểm)
Theo quy định của pháp luật, người quấy rối thực hiện những hành vi “Có cử chỉ, lời nói thô bạo, khiêu khích, trêu ghẹo, xúc phạm danh dự, nhân phẩm của người khác” thì theo Điểm a khoản 1 Điều 7 Nghị định số 73/2010/NĐ-CP của Chính phủ ban hành ngày 12 tháng 07 năm 2010 “Hành vi vi phạm trật tự công cộng: sẽ bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng; Nếu hành vi quấy rối mà xúc phạm nghiêm trọng đến nhân phẩm, danh dự người khác thì cũng có thể bị xử lý hình sự theo Điều 121 Bộ luật Hình sự về Tội làm nhục người khác nên sẽ bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

Các câu hỏi liên quan

0 Votes
2 câu trả lời 186 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 148 Lượt xem
đã hỏi 24 Tháng 4, 2015 trong Pháp luật bởi hoang xuan Đại úy (3,067 điểm)
0 Votes
1 câu trả lời 27 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 612 Lượt xem
0 Votes
3 câu trả lời 2,633 Lượt xem
0 Votes
2 câu trả lời 102 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 106 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 1,086 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 1,345 Lượt xem

   

   HỎI ĐÁP NHANH - HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN CHO NGƯỜI VIỆT

Muốn biết thì phải hỏi - Muốn giỏi thì phải đáp

Liên hệ quản trị trang: dangnamkien@gmail.com - 89B Lý Nam Đế - Hoàn Kiếm - Hà Nội

 

...