Hợp đồng trong hoạt động thương mại, có hiệu lực từ thời điểm được giao kết giữa các bên?

0 Votes
đã hỏi 25 Tháng 4, 2015 trong Pháp luật bởi hoang xuan Đại úy (3,067 điểm)
Hợp đồng trong hoạt động thương mại, có hiệu lực từ thời điểm được giao kết giữa các bên? như vậy là đúng hay sai?

1 câu trả lời

0 Votes
đã trả lời 25 Tháng 4, 2015 bởi nho thuong Đại úy (3,070 điểm)
Sai. Theo Điều 405 Bộ Luật dân sự 2005 thì: hợp đồng mua bán hàng hoá có hiệu lực từ thời
điểm giao kết trừ trường hợp các bên có thoả thuận khác hoặc pháp luật có quy định
khác
Điều 405. Hiệu lực của hợp đồng dân sự

Hợp đồng được giao kết hợp pháp có hiệu lực từ thời điểm giao kết, trừ trường hợp có thỏa thuận khác hoặc pháp luật có quy định khác.

Các câu hỏi liên quan

0 Votes
2 câu trả lời 194 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 1,958 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 329 Lượt xem
0 Votes
2 câu trả lời 48 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 126 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 590 Lượt xem
0 Votes
2 câu trả lời 36 Lượt xem
0 Votes
1 câu trả lời 2,081 Lượt xem
0 Votes
0 câu trả lời 99 Lượt xem
0 Votes
4 câu trả lời 54 Lượt xem

   

   HỎI ĐÁP NHANH - HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN CHO NGƯỜI VIỆT

Muốn biết thì phải hỏi - Muốn giỏi thì phải đáp

Liên hệ quản trị trang: dangnamkien@gmail.com - 89B Lý Nam Đế - Hoàn Kiếm - Hà Nội

 

...